.

สโมสรแบดมินตัน สปิริต บาย มณีพงศ์

feature-top
feature-top
เจตริน เจิมจุติธรรม
  • เหรียญทองแดง SCG Junior ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย
  • เหรียญทองแดง กองทัพไทย สังกัดทหารเรือ
  • เหรียญเงิน กีฬานักเรียน-นักศึกษาแห่งประเทศไทย ประเภททีม
  • เหรียญเงิน กีฬานักเรียน-นักศึกษาแห่งประเทศไทย ประเภทบุคคล
  • เหรียญเงิน กีฬาแห่งชาติในนามจังหวัดชลบุรี

ประวัติด้านโค้ช

  • หัวหน้าผู้ฝึกสอน ทีมเทศบาลเมืองชลบุรี 1 ปี
  • หัวหน้าผู้ฝึกสอน ทีมศรีราชาอารีน่า 1 ปี
  • หัวหน้าผู้ฝึกสอน ทีมไทยออยล์ 1 ปี
  • หัวหน้าผู้ฝึกสอน ทีมเทศบาลนครสวรรค์

ประวัติการอบรมผู้ฝึกสอนแบดมินตัน

  • ผ่านการอบรมโค้ช License C
  • โครงการ scg sport Science training Course #1
feature-top
พลวัต บุญปาน
  • เหรียญทองแดงประเภททีมชายกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ 2010
  • ตัวแทนนักกีฬาเยาวชนเอเชีย เยาวชนโลก และกีฬามหาวิทยาลัยโลก
  • ตัวแทนนักกีฬามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ 2552-2555
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 (เหรียญทองแดง) กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ปี 2552-2555
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 (เหรียญทองแดง) กีฬามหาวิทยาลัยโลก 2010 ไทเป
  • ชนะเลิศชายเดี่ยว Asian University Badminton Championship 2009 ประเทศมาเลเซีย
  • ชนะเลิศชายเดี่ยวรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี SCG Junior ภาคนครหลวง 2009
feature-top
มณีพงศ์ จงจิตร
  • อันดับโลกสูงสุด มือ 6 ของโลก
  • แชมป์ประเทศไทย 4 สมัย
  • เข้ารอบ Quarter-final Olympic Game 2012 ณ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
  • ชนะเลิศแบดมินตันเยาวชนโลกคู่ผสม ปี 2009
  • เหรียญทองแดง Asian Game ทีมชาย ปี 2010
  • ชนะเลิศรายการ India Super Series 2012
  • ชนะเลิศรายการ Canada Open 2013
  • ชนะเลิศรายการ US Open 2014
  • ชนะเลิศรายการ India Inter Challenge 2018
  • ชนะเลิศรายการ Vietnam Inter Challenge 2018
  • รองชนะเลิศ อันดับ 2 Swiss Open Super 300 ปี 2018
feature-top
บดินทร์ อิสสระ
  • อันดับโลกสูงสุด มือ 6 ของโลก
  • แชมป์ประเทศไทย 4 สมัย
  • เข้ารอบ Quarter-final Olympic Game 2012 ณ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
  • ชนะเลิศแบดมินตันเยาวชนโลกคู่ผสม ปี 2009
  • เหรียญทองแดง Asian Game ทีมชาย ปี 2010
  • ชนะเลิศรายการ India Super Series 2012
  • ชนะเลิศรายการ Canada Open 2013
  • ชนะเลิศรายการ US Open 2014
  • ชนะเลิศรายการ India Inter Challenge 2018
  • ชนะเลิศรายการ Vietnam Inter Challenge 2018
  • รองชนะเลิศ อันดับ 2 Swiss Open Super 300 ปี 2018
feature-top
นริศ ศริ
  • อดีตผู้ช่วยผู้ฝึกสอนเยาวชนสโมสรทหารอากาศ ปี 2544-2548
  • ตัวแทนนักกีฬามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล ธัญบุรี ปี 2545-2549
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 ชายคู่ (เหรียญเงิน) กีฬาราชมงคลเกมส์ครั้งที่ 19 จ.ตาก ปี 2546
feature-top
คฑาวุฒิ พันธ์ครุธ
  • ปี 2553-2557 เป็นผู้ฝึกสอนโครงการ SCG Badminton Academy
  • ปี 2552 เป็นผู้ฝึกสอนให้กับโรงเรียนแบดมินตันบ้านทอดหยอด
  • ปี 2546-2551 เป็นผู้ฝึกสอนให้กับทีมภูเก็ต โค้ชโครงการสปอร์ตฮีโร่ ได้รับรางวัลผู้ฝึกสอนดีเด่น ประจำปี 2549-2550 สองปีซ้อน
feature-top
ณัฐพันธุ์ พุทธรัตน์
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 รุ่นชายคู่ อายุไม่เกิน 15 ปี รายการ SCG ชิงแชมป์ภาคเหนือ
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 รุ่นชายเดี่ยว อายุไม่เกิน 15 ปี รายการ SCG ชิงแชมป์ภาคเหนือ
  • ชนะเลิศคู่ผสม อายุไม่เกิน 15 ปี รายการ SCG ชิงแชมป์ภาคเหนือ
feature-top
สาทร ตันติโชติรัตนา
  • ประสบการณ์ในการสอนมากกว่า 10 ปี
  • รองชนะเลิศอันดับ2 ชายคู่ 18ปี SCG junior2550 ภาคใต้
  • รองชนะเลิศ ชายคู่ กีฬาเยาวชนแห่งชาติ คัดเลือกภาค 4 กระบี่เกมส์2007
  • รองชนะเลิศอันดับ2 ชายคู่18ปี รายการมอดินแดงโอเพ่น ครั้งที่1
  • รองชนะเลิศอันดับ2 ประเภททีม กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่22 จังหวัดระนอง
  • รองชนะเลิศอันดับ1 ชายคู่15ปี หาดใหญ่โอเพ่น2005 ครั้งที่3
  • รองชนะเลิศอันดับ2 ประเภททีมชาย กีฬาเยาวชนแห่งชาติครั้งที่21 จังหวัดภูเก็ต
  • รองชนะเลิศอันดับ2 ชายคู่15ปี หาดใหญ่โอเพ่น2004 ครั้งที่1
feature-top
ภัทราวุธ สุวรรณทิพย์
  • ผู้ช่วยโค้กทีมBG SPORT พ.ศ.2560 - พ.ศ.2561
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทชายคู่ กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 31 พ.ศ.2558
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภททีมชาย กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 31 พ.ศ.2558
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทชายคู่ SCG Junior Badminton Championships ภาคใต้ ครั้งที่ 35 พ.ศ.2558
  • ชนะเลิศอันดับ 1 ประเภททีมชาย กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 31 (คัดเลือกภาค4) พ.ศ.2557
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทชายคู่ กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 31 (คัดเลือกภาค4) พ.ศ.2557
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทชายคู่ SCG Junior Badminton Championships ภาคใต้ครั้งที่ 33 พ.ศ.2556
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทชายเดี่ยว SCG Junior Badminton Championships ภาคใต้ ครั้งที่ 33 พ.ศ.2556
  • ชนะเลิศอันดับ 1 ประเภททีมชาย กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 29 (คัดเลือกภาค4) พ.ศ.2555
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทชายคู่ กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 29 (คัดเลือกภาค4) พ.ศ.2555
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทชายคู่ SCG Junior Badminton Championships ภาคใต้ ครั้งที่ 32 พ.ศ.2555
  • รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทชายคู่ SCG Junior Badminton Championships ภาคใต้ ครั้งที่ 31 พ.ศ.2554
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภททีมชาย กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 28 (คัดเลือกภาค4) พ.ศ.2554
  • ชนะเลิศอันดับ 1 ประเภททีมชาย กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27 (คัดเลือกภาค4) พ.ศ.2553
  • รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทชายคู่ SCG Junior Badminton Championships ภาคใต้ ครั้งที่ 30 พ.ศ.2553
feature-top
ธนดล จำปาน้อย
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ2 ชายคู่ u19 korea junior 2012
  • รองชนะเลิศอันดับ2 คู่ผสม u19 korea junior 2012
  • รอบ8ประเภททีมเยาวชนโลก 2013
  • รองชนะเลิกอันดับ1 ชายคู่ ลีค u23 (คู่ไอพ่น)
  • ชนะเลิศคู่ผสม รุ่นทั่วไป รายการ cu open 2014
  • รองชนะเลิศอันดับ2 รายการ granula challenge 2014
  • เคยเป็นมือวางอันดับ 1 คู่ผสม ชิงแชมป์ประเทศไทย
  • ปัจจุบันเป็นโค้ชสอนอยู่ที่ spirit
feature-top
อมเรศ อรรถานนท์
  • เป็นนักกีฬาจากทีม ทีไทแลน

ประวัติการแข่งขัน

  • เป็นวาง1ชายคู่รุ่นอายุไม่เกิน18ปี

ประวัติด้านโค้ช

  • เคยสอนอยู่ทีม BG Sport ทีมทีไทแลน
feature-top
อนุชิต สุระจิตร์
  • ผู้ฝึกสอน ทีมสิงห์PCM 2ปี
  • ผู้ฝึกสอน ทีม Thaismile 4ปี